วันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม 2566 โรงเรียนเซนต์โยเซฟคอนเวนต์
ได้ดำเนินการโครงการอนุรักษ์พลังงานและสภาพแวดล้อม โดยนักเรียนแกนนำนักอนุรักษ์เพื่อโลกสวยได้สอนน้องในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่1-3และเกรด1-3พับกล่องนมและกล่องน้ำผลไม้ที่ดื่มแล้ว ก่อนนำไปทิ้งในถังขยะเพื่อลดพื้นที่ในถังขยะ กิจกรรมพับ เก็บ ลดขยะเพื่อโลกสวย เป็นการรณรงค์ปลุกจิตสำนึกให้นักเรียนแยะขยะให้ถูกประเภทซึ่งจะลดปริมาณขยะ(ZERO WASTE)ในโรงเรียนเพื่อให้สอดคล้องกับการรณรงค์ของประชากรโลก การดำเนินกิจกรรมในครั้งนี้ อยู่ในกรอบแนวคิดในการดำเนินกิจกรรมด้านการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม
ให้ ความรู้
ก่อ ความเข้าใจ
เกิด ความตระหนัก
ผล การเปลี่ยนแปลงพฤติกรรม
![S 149061645](/sjc2022/images/Activity2566/04-Resource/31052566/S__149061645.jpg)
![S 149061644](/sjc2022/images/Activity2566/04-Resource/31052566/S__149061644.jpg)
![S 149061643](/sjc2022/images/Activity2566/04-Resource/31052566/S__149061643.jpg)
![S 149061642](/sjc2022/images/Activity2566/04-Resource/31052566/S__149061642.jpg)